HỆ THỐNG WEBSITE VÀ ỨNG DỤNG daykemtainha.vn

• 5 BƯỚC TRỞ THÀNH NGƯỜI CHƠI GUITAR SOLO

5 BƯỚC TRỞ THÀNH NGƯỜI CHƠI GUITAR SOLO

Thông tin tóm tắt

Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn các bước cần thiết để trở thành người chơi guitar solo!

• Thông tin chi tiết

Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn các bước cần thiết để trở thành người chơi guitar solo!

1. Hiểu biết những lý thuyết cơ bản về nhạc lí

Nếu bạn là người mới bắt đầu học guitar thì bạn có thể không cần quan tâm quá nhiều đến những kiến thưc chuyên môn. Nhưng nếu bạn đang có ý định học guitar solo thì những kiến thức cơ bản về nhạc lí, âm thanh giai điệu là những điều tối thiểu bạn cần có. Đặc biệt, bạn nên và phải tìm hiểu sâu hơn về gam và hợp âm. Hãy áp dụng chúng vào các bài tập ngón hàng này. Càng chắc chắn về kĩ thuật chơi guitar bạn càng dễ dàng chuyển đoạn.

2. Đệm nhạc thuần thục bài hát bạn đã nghe.

Không thể nói đây là bước quyết định trình độ chơi guitar solo của bạn nhưng nó cũng đóng góp tới 50% cơ hội. 50% còn lại là nằm ở bước bắt đầu khi bạn có thể nghe ra giai điệu và thể hiện nó bằng chiếc guitar của mình. Có thể bạn sẽ gặp nhiều khó khăn trong giai đoạn này nhưng hãy cứ tập luyện đều đặn mỗi ngày và bạn sẽ thấy nó không hề khó như chúng ra nghĩ. Cách tốt nhất để bạn luyện tập là hãy rủ thêm bạn bè mình tham gia, một người lead, một người đệm, chỉ đơn giản là lead theo giai điệu sẵn có của bài hát mà không cần thêm sự biến tấu nào.

3. Cố gắng học và luyện tập các kĩ thuật để lead

Bạn có thể tìm và học hỏi các kĩ thuật lead này thông qua mạng internet. Nguồn tài liệu này vô cùng phong phú với các clip hướng dẫn cả bằng tiếng Anh và tiếng Việt.

4. Thử nghiệm và trải nghiệm

Hãy bắt đầu với những bài hát đơn giản. Đơn giản như bạn hãy kết hợp bass với đúng phách chính của giai điệu. Hoặc sao bạn không thử chơi theo những phong cách khác nhau, không phải lúc nào cũng cần chơi đúng tông giọng của ca sĩ đâu. Tuy nhiên hãy nhớ rằng việc quan trọng nhất là bạn phải chọn cho mình được một hợp âm chuẩn và phù hợp nhất để chơi.

5. Hãy tập tành viết tab

Muốn chuyển soạn solo không hề đơn giản như nhiều người nghĩ, bạn cần phải trang bị cho mình rất nhiều kĩ năng đọc tab cũng như viết tab. Không muốn thừa nhận nhưng các bạn trẻ ngày nàn dường như quá lệ thuộ vào tab, họ chơi rất phụ thuộc theo kiểu chỉ thế nào chơi như thế. Điều này sẽ tạo ra những rào cản tâm lí nhất định khiến bạn thường nhanh có suy nghĩ muốn bỏ cuộc. Và nếu bạn có đam mê và mục đích học guitar solo một cách rõ ràng, hãy cố gắng tập làm quen với tab, đọc hiểu và viết chúng ra kĩ năng của bạn sẽ lên một tầm mới.

TƯ VẤN HỌC ĐÀN GUITAR: 090 333 1985 – 09 87 87 0217 (Cô Mượt)

NHẬN DẠY ĐÀN PIANOORGANGUITARVIOLINTRỐNGLUYỆN THANH TẠI NHÀ

Email: giasutainangtre.vn@gmail.com           - info@giasutainangtre.vn

Website: http://hocguitar.vn

• Thông tin cùng loại